Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 47
    Trích dẫn Gửi bởi king_of_mar1311
    bác nào nói theme gốc đẹp là 1 sai lầm, lên xem các theme và bộ icon trả phí của nó có mà sướng xun trym. mình chả lằng nhằng, xài rom nga ngố, hack theme, máy mượt pin trâu. chả ham miui8, vẫn cái lõi 5.0 cùi bắp, mod lại cái giao diện còn lại lỗi tè le, bao giờ nga ngố làm miui8 thì lên. nhiều theme cài vào còn đẹp hơn cái miui8 vạn lần.
    đã lên miui 8 được bao lâu mà bạn nói mod lại giao diện? hay là ngồi đợi ng khác test rồi thấy kêu lỗi nên ko dám lên? và để đc cái miui 7 ổn định mà bạn tung hô bạn biết trước đây nó cũng lỗi tè le ra, phải fix lên fix xuống như cái miui 8 bạn đang chê không? còn theme trả phí có cái đẹp cái xấu. nhưng riêng theme mặc định nó có cái đẹp riêng. giao diện dùng mọi người chứ ko phải cho mỗi mình mà bạn nói là bạn đúng. tuỳ vào mỗi người nên đừng phán rằng cho theme mặc định đẹp là sai lầm. ok. mà nga ngố nó chỉ chỉnh sửa lại từ rom của xiaomi để phù hợp cho ng nó dùng mà ra, chứ nó ko làm ra rom đâu :d

Trích dẫn Gửi bởi mon ú
    nói như shit, công sức dev ngta làm ra cả cái miui 8 mà nói là mod lại giao diện. cả rom k phải chỉ thay đổi ở mỗi cái theme thôi nhé, còn bao nhiêu thứ khác thì vứt đi cho ai. k dùng thì té, vắng mợ chợ vẫn đông. bị bỏ rơi k hỗ trợ cũng kêu, hỗ trợ cũng gào mồm lên kêu. và 1 cái nữa theme trả phí éo phải cái nào cũng đẹp, đầy theme trả phí trông còn éo bằng cả theme gốc
    xin kể tính năng nào hiện giờ miui 8 có bản 7 ko vó ngoài cái giao diện? mà xin lỗi giao diện miui 8 đầy trên kho theme. theme đẹp xấy tùy khả năng cảm thụ mỗi người.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvantam95
    đã lên miui 8 được bao lâu mà bạn nói mod lại giao diện? hay là ngồi đợi ng khác test rồi thấy kêu lỗi nên ko dám lên? và để đc cái miui 7 ổn định mà bạn tung hô bạn biết trước đây nó cũng lỗi tè le ra, phải fix lên fix xuống như cái miui 8 bạn đang chê không? còn theme trả phí có cái đẹp cái xấu. nhưng riêng theme mặc định nó có cái đẹp riêng. giao diện dùng mọi người chứ ko phải cho mỗi mình mà bạn nói là bạn đúng. tuỳ vào mỗi người nên đừng phán rằng cho theme mặc định đẹp là sai lầm. ok. mà nga ngố nó chỉ chỉnh sửa lại từ rom của xiaomi để phù hợp cho ng nó dùng mà ra, chứ nó ko làm ra rom đâu :d
    ko thấy nguời ta kêu chờ bản ổn định và nga ngố ra rom à. dòng khác ko nói, note 2 vẫn cái lõi 5.0, ko phảo mod lại giao diện là cái éo gì, trên xda đầy pack mod nền miui 7 kìa, cho cả cm12 cũng đầy. đọc ko kỹ sủa nhặng vl.

ko thấy nguời ta kêu chờ bản ổn định và nga ngố ra rom à. dòng khác ko nói, note 2 vẫn cái lõi 5.0, ko phảo mod lại giao diện là cái éo gì, trên xda đầy pack mod nền miui 7 kìa, cho cả cm12 cũng đầy. đọc ko kỹ sủa nhặng vl.
    sủa nhặng vl? t ăn nói lịch sự, chưa có câu từ nào xúc phạm gì tới bạn đâu, nên bạn đừng dùng từ sủa, đừng nghĩ ai cũng như bạn :d

với lại bạn đã tự lên miui v8 chưa? hay chỉ ngồi ở v7 rồi nhìn ng khác bàn về v8 mà nói? :d

xin kể tính năng nào hiện giờ miui 8 có bản 7 ko vó ngoài cái giao diện? mà xin lỗi giao diện miui 8 đầy trên kho theme. theme đẹp xấy tùy khả năng cảm thụ mỗi người.
    dùng để tự khám phá mới thấy thú vị chứ bác, nếu mà cái gì cũng liệt kê ra hết thì cũng còn gì bất ngờ phải không. nhưng mình liệt kê vài chức năng dễ nhận biết nhất trong rất nhiều chức năng mà chưa biết đến.
    trướ tiên bác đến đọc change log.
    http://********/forum/threads/cap-nhat-phien-ban-6-6-23.20398/

đây là vài chức năng miui 8 có 7 không có.
    đa nhiệm: 8 tốt ------ 7 tệ

cloneds apps: 8 có ------- 7 không

second space: 8 có ------- 7 không

shortcut menu: 8 có -------- 7 không

notifi: separate-combined: 8 có ------- 7 không

calculator: menu nhiều chức năng 8 có ---------- 7 không

screenshot: extend 8 có ------- 7 không

gallery: chế độ xem hình vuốt lên cho phép chọn kích cỡ size ảnh và chia sẻ bất kỳ mạng xã hội: 8 có ------- 7 không

gallery: nhiều chức năng chỉnh sửa ảnh và hiệu ứng mới: 8 có ------- 7 không

gallery: nhiều hiệu ứng, chỉnh sửa và biên tập cho video clip: 8 có ------- 7 không

Trích dẫn Gửi bởi nghiatv211
    dùng để tự khám phá mới thấy thú vị chứ bác, nếu mà cái gì cũng liệt kê ra hết thì cũng còn gì bất ngờ phải không. nhưng mình liệt kê vài chức năng dễ nhận biết nhất trong rất nhiều chức năng mà chưa biết đến.
    trướ tiên bác đến đọc change log.
    http://********/forum/threads/cap-nhat-phien-ban-6-6-23.20398/

đây là vài chức năng miui 8 có 7 không có.
    đa nhiệm: 8 tốt ------ 7 tệ

cloneds apps: 8 có ------- 7 không

second space: 8 có ------- 7 không

shortcut menu: 8 có -------- 7 không

notifi: separate-combined: 8 có ------- 7 không

calculator: menu nhiều chức năng 8 có ---------- 7 không

screenshot: extend 8 có ------- 7 không

gallery: chế độ xem hình vuốt lên cho phép chọn kích cỡ size ảnh và chia sẻ bất kỳ mạng xã hội: 8 có ------- 7 không

gallery: nhiều chức năng chỉnh sửa ảnh và hiệu ứng mới: 8 có ------- 7 không

gallery: nhiều hiệu ứng, chỉnh sửa và biên tập cho video clip: 8 có ------- 7 không
    :d chắc bạn ấy chưa lên miui 8, ngồi nhìn ng khác nói rồi tự phán là chỉ mod giao diện :d còn nếu đã lên rồi mà vẫn chê mod mỗi cái giao diện không có gì mới thì e cũng xin thua, đã vậy tranh cãi lịch sự không thích lại thích nói kiểu khiêu khích nhau :d sợ phải nói chuyện với mấy bạn như vậy cực a ạ.

mà miui 8 này chắc khoái nhất vẫn là app máy tính được nâng cmn cấp và cloned apps để nhân bản ứng dụng =)))) còn cái không gian thứ em nghĩ cũng chưa ổn và cần thiết lắm, mấy ảnh *** em dùng ẩn tập tin là xong cmnr :d mà a việt hoá cái app máy tính chưa, có cái chức năng mortgare em méo hiểu nó lắm nên ko việt hoá được :sweatsmile: còn mấy cái kia thì cũng tương đối rồi

ai biết cách copy hình nền mặc định trong máy chỉ em với. trong cái redmi not2 có mấy cái hình nền trong máy rất đẹp., muốn copy nó để xài ở máy khác.

gửi từ redmi note 2 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi duongbinh090
    ai biết cách copy hình nền mặc định trong máy chỉ em với. trong cái redmi not2 có mấy cái hình nền trong máy rất đẹp., muốn copy nó để xài ở máy khác.

máy phải root, root rồi thì dùng root explorer, vào trong system/media, hình nền màn hình chính trong wallpaper, hình nền màn hình khoá ở lockscreen

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvantam95
    máy phải root, root rồi thì dùng root explorer, vào trong system/media, hình nền màn hình chính trong wallpaper, hình nền màn hình khoá ở lockscreen
    thanks anh, em đã thành công..hjhj